Afárá Ikanni Okun Huangmao – Lílo Iṣẹ́ Àgbékalẹ̀ Lianggong

Gẹ́gẹ́ bí ìtẹ̀síwájú ìwọ̀ oòrùn Afárá Hong Kong-Zhuhai-Macao, Afárá Òkun Huangmao ń gbé ètò “orílẹ̀-èdè kan tí ó ní ètò ìrìnnà tí ó lágbára” lárugẹ, ó ń kọ́ ẹ̀rọ ìrìnnà ti agbègbè Gúúdà-Hong Kong-Macao Greater Bay (GBA), ó sì so àwọn iṣẹ́ pàtàkì ti agbègbè ọrọ̀ ajé etíkun Guangdong pọ̀ ní àkókò Ètò Ọdún Márùn-ún kẹtàlá.

Ọ̀nà náà bẹ̀rẹ̀ láti Pingsha Town of Gaolan Port, Agbègbè Ọrọ̀-ajé ní Zhuhai, ó kọjá omi Òkun Huang Mao ní ẹnu ọ̀nà Yamen sí ìwọ̀-oòrùn, ó kọjá ní Chixi Town of Taishan of Jiangmen, ó sì dé Abúlé Zhonghe ti Doushan Town of Taishan níkẹyìn.

Àpapọ̀ gígùn iṣẹ́ náà jẹ́ nǹkan bíi kìlómítà mẹ́rìnlá, nínú èyí tí apá tí ó kọjá òkun jẹ́ nǹkan bí kìlómítà mẹ́rìnlá, àti àwọn afárá méjì tí ó tóbi púpọ̀ tí wọ́n fi okùn sí ló wà tí ó gùn tó mítà 700. Ọ̀nà àárín kan àti ọ̀nà gígùn kan. Àwọn ibi ìyípadà mẹ́rin ló wà. Wọ́n fọwọ́ sí iṣẹ́ náà, wọ́n sì ṣírò rẹ̀ tó nǹkan bí bílíọ̀nù mẹ́tàlá yuan. Iṣẹ́ náà bẹ̀rẹ̀ ní ọjọ́ kẹfà oṣù kẹfà, ọdún 2020, a sì retí pé yóò parí ní ọdún 2024.
àwòrán 1
Lónìí, a ó máa dojúkọ iṣẹ́ abẹ inú afárá Huang Mao Sea Channel. Gẹ́gẹ́ bí olùpèsè fọ́ọ̀mù àti àgbékalẹ̀ àgbékalẹ̀ tó gbajúmọ̀ ní orílẹ̀-èdè China, Lianggong ń pèsè ìrànlọ́wọ́ ìmọ̀-ẹ̀rọ fún iṣẹ́ abẹ inú àti àwọn ètò fọ́ọ̀mù inú fún iṣẹ́ abẹ yìí. Ní ìsàlẹ̀ ni àlàyé àpilẹ̀kọ òní:
1. Àwọn àwòrán ìṣètò Afárá Ikanni Òkun Huangmao
2. Àwọn Ẹ̀yà Ara Fọ́ọ̀mù Inú
3. Àkójọpọ̀ iṣẹ́ àfọwọ́kọ inú
4. Ìṣètò Ètò Àmì-ẹ̀rí
Àwọn Àwòrán Ohun Èlò Lórí Ibùdó
Àwọn àwòrán ìṣètò afárá ikanni Òkun Huangmao:
àwòrán 2
Àwòrán Gbogbogbò
àwòrán3
Àwòrán ti Iṣẹ́ Àwòrán Inú
aworan4
Àwòrán Ìkójọpọ̀

Àwọn Ẹ̀yà Ara Iṣẹ́ Àwòrán Inú:
àwòrán5
Àkójọpọ̀ iṣẹ́ àfọwọ́kọ inú:
Igbesẹ 1:
1. Fi awọn walers naa si ipo ti a ṣe apẹrẹ naa.
2. Fi igi igi naa si ori awọn walers.
3. Ṣe àtúnṣe ìdènà flange náà.
aworan6
Igbesẹ 2:
Ṣe àtúnṣe igi àwòṣe gẹ́gẹ́ bí ìwọ̀n àwòrán náà.
aworan7
Igbesẹ 3:
Gẹ́gẹ́ bí àwòrán náà ṣe sọ, ó nílò ìkọ́kọ́ ní ìkọ̀kọ̀. Nítorí náà, kọ́kọ́ ṣẹ́ ìkọ́kọ́ ní ìkọ̀kọ̀.
aworan8
Igbesẹ 4:
Nígbà tí a bá ti ṣe àtúnṣe sí fọ́ọ̀mù náà, ṣe àtúnṣe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìwọ̀n tí a fẹ́.
aworan9
Igbesẹ 5:
Lẹ́yìn tí a bá ti ṣe àṣọ, tún waler igun náà ṣe.
àwòrán10
Igbesẹ 6:
A so pákó náà pọ̀ mọ́ ara igi náà pẹ̀lú skru tí a fi ń ṣe àtúnṣe rẹ̀.
aworan11
Igbesẹ 7:
Ṣe àtúnṣe sí ìfàsẹ́yìn tí ó ń ṣe àtúnṣe.
aworan12
Igbese 8:
Fi ìṣẹ́ pákó náà ṣó mọ́ ara láti apá kejì, lẹ́yìn náà ni a ó parí ìṣètò ìṣẹ́ pákó náà. Gbé ìṣẹ́ pákó náà kalẹ̀ ní ìtòlẹ́sẹẹsẹ kí o sì fi aṣọ tí kò ní omi bò ó.
àwòrán13
Ìṣètò Ètò Àmì Ẹ̀rọ:
aworan14
Àwọn Àwòrán Ohun Èlò Lórí Ibùdó:àwòrán15

aworan16
aworan18àwòrán17
aworan20aworan21
aworan22
àwòrán23aworan24
Láti sòrò, Huangmao Sea Channel Bridge ti lo ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọjà wa bíi H20 Timber Beam, Hydraulic Auto-Climbing Formwork, Steel Formwork àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. A fi ayọ̀ gba àwọn àlejò láti gbogbo àgbáyé láti wá sí ilé iṣẹ́ wa, a sì nírètí pé a lè ṣe ìṣòwò papọ̀ lábẹ́ ìlànà àǹfààní ara wa.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-21-2022